second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: [1]   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: มารยาทในการสนทนา  (Read 10655 times)
Sleep
มือใหม่หัดวาป
*

« on: November 27, 2008, 05:55:18 PM »

Hello สวัสดีครับทุกคน ทั้งหน้าเก่า หน้าใหม่  Hello

ช่วงนี้สมาชิกใหม่ๆๆ เยอะดีใจจัง รู้สึกดีที่ได้รุ้จักเพื่อนใหม่ๆๆ นะครับ แต่ก็อยากเตือนถึงเพื่อนบางคนนะครับเรื่องการพูดจาก ยังไงการพูดจาควรให้เกียรติ แก่ผู้หญิงหรือ เพื่อนๆ ที่เขาเล่นบ้างนะครับ  อะไรที่เก็บไว้ลึกๆ
ก็อย่าแสดง ออกตามที่สาธารณะมากนัก เพราะเราเป็นคนไทย คนไทย รุ่นเก่าๆๆ หลายๆ คนเขาก็ทำกันมาไว้
ดีไงก็อยากให้เรารักษา สังคมอัดดีงามของเราไว้ ไม่ใช่กระทำหรือแสดงอะไร ที่เกินเลย

ป่ล.เล่า สู่กันฟัง Bye
Phozphol1c
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #1 on: November 27, 2008, 06:02:33 PM »

... เข้ามาดู

Kyfer
*

« เขียนตอบ #2 on: November 27, 2008, 06:17:30 PM »

งืม สังคมคนไทยใน SL มันแคบนะครับ ยังไงๆรักษามารยาทกันหน่อยก็ดีครับ
พูดจาไม่ค่อยงาม แสดงพฤติกรรมไม่เหมาะสมนี่รู้กันหมดนะครับ  Roll Eyes
ยังไงก็ให้เกียรติสาวๆไทยหน่อยนะครับ
sirea
นักแคมป์ปิ้งตัวยง
**

« เขียนตอบ #3 on: November 27, 2008, 06:33:10 PM »

มหาบุรษย่อมมี มารยาทต่อ สตรี

ใครหยาบคายกะสาวๆ เจอ กังฟู แพนดร้า(นัส) แน่  Saw

ทุ่ม ทิ่ม จิ้ม จุ่ม องค์แบกตูอยุ่ไส  Smiley

piyapong
*

« เขียนตอบ #4 on: November 27, 2008, 06:52:20 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ   Beg เพื่อการอยู่ร่วมกันที่ดี อยู่คนเดียวต้องระวังความคิด อยู่หลายคนต้องระวังคำพูดคับ Yes

ปล.จงคิดทุกคำที่จะพูด แต่อย่าพูดทุกคำที่คิด เพราะทุกคำที่คิด อาจทำลายมิตรทุกครั้งที่เราพูด  Bye

* Ability without Opportunity mean is.... Nothing *
  ค ว า ม ส า ม า ร ถ ที่ ป ร า ศ จ า ก โ อ ก า ส ... ไ ร้ ค ว า ม ห ม า ย  ^_^
pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #5 on: November 27, 2008, 06:57:07 PM »

Hello เพิ่มเติมจากคุณสลีปค่ะ
ถูกต้องแล้วค่ะ คุณสลีปเลสโซไซตี้ เอ๊ย ทั่นโชกุน
ท่านได้กล่าวถูกแล้ว ควรให้เกียรติผู้หญิง หรือเพื่อนๆ ด้วยนะคะ
อ๊ะ แพนด้าก็เป็นผู้หญิง ไม่ใช่เพื่อน แต่อายุเป็นน้องก็ควรให้เกียรติด้วยนะคะ

Yes จริงๆ บางที่อาจมีเนื้อหาไม่เหมาะสม
ในการเลือกดูเลือกชมควรพิจารณาถึงความถูกต้องด้วย
หรือจะให้ดี ควรมีผู้ปกครองดูแล้วด้วย (น้ำดูแลพี่เมย์ให้อยู่ในโอวาทด้วยน่ะ)
ก็ชวนผู้ปกครองมาเล่นด้วยกันเลยก็ได้เขาจะได้ไม่หาว่าเราทำอะไรไร้สาระ

Huh? กอน...
เธอเป็นญาติกะ Mr.Fusion เหรอไง

Hide sirea
อ่ะนะ เห็นอิชั้นเป็นคนยังไงนิ -*-

sirea
นักแคมป์ปิ้งตัวยง
**

« เขียนตอบ #6 on: November 27, 2008, 07:00:54 PM »

Hide sirea
อ่ะนะ เห็นอิชั้นเป็นคนยังไงนิ -*-

ก็ เจ๊แพนดร้านี่ เป็นที่พึ่งพิงให้กะสาวๆ เป็นนางฟ้านางสวรรคของ Thai SL  Yes

Sleep
*

« เขียนตอบ #7 on: November 27, 2008, 07:09:23 PM »

ทุกคนแสดงความคิดเห็นดีจังเว้น ตาคนที่สอง ตากอน รู้เยอะแต่ไม่พูดอะไร ( พวกแอบ  แอบชุ้ม)
Phozphol1c
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #8 on: November 27, 2008, 07:38:59 PM »

ก็ เจ๊แพนดร้านี่ เป็นที่พึ่งพิงให้กะสาวๆ เป็นนางฟ้านางสวรรคของ Thai SL  Yes

สวรรค์เบี่ยง

chaitoom
*

« เขียนตอบ #9 on: November 27, 2008, 08:29:26 PM »

สวรรค์เบี่ยง

MAd เหวี่ยงอย่างแรง จ้า!!!!

Hydrogen
Moderator
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #10 on: November 27, 2008, 11:23:35 PM »

เห็นด้วยกับ จขกท ครับ

แต่บางทีก็อยู่ที่วุฒิภาวะด้วยครับ..

Hydrogen Excelsior

Digital Assets Outsourcing & Motion Capture Studio

"Second Life ไม่ใช่การหลีกหนีจากชีวิตจริง แต่เป็นการเพิ่มโอกาสให้ชีวิตจริงเป็น 2 เท่า"
Pages: [1]   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: