second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: [1]   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: ร้านคนไทยใจดี รับฝากขายสินค้าฟรีๆ เชิญทางนี้  (Read 23895 times)
Admin
Administrator
พลเมืองดีเด่น

« on: September 14, 2008, 05:16:48 PM »

ร้านคนไทยใจดี รับฝากวางสินค้าฟรีๆ เชิญทางนี้

เท่าที่ผ่านมา ดูเหมือนจะมีเจ้าของร้านคนไทยใจดีหลายท่าน เต็มใจให้วางสินค้าฟรีๆบนที่ดินของตัวเอง
ซึ่งก็ถือว่าเป็นการดี สำหรับพ่อค้ารายใหม่ที่ยังไม่อยากลงทุนซื้อที่ดินของตัวเอง จะได้นำสินค้ามาวางขาย
ทดลองตลาดดูก่อน และเจ้าของที่ดินก็จะได้ traffic เพิ่มเติมอีกด้วย ถือว่า win-win ทั้งสองฝ่าย

ดังนั้นกระทู้นี้จะเปิดไว้ให้เจ้าของที่ดิน/เจ้าของร้านค้ารายไหนก็ตาม ที่เต็มใจแบ่งที่ดินให้วางสินค้าขาย
ได้ฟรี มาโพสรายละเอียด

Winkสำหรับเจ้าของที่ดิน/เจ้าของร้านค้า
รบกวนช่วยมาโพสรายละเอียดร้านของตัวเองภายในกระทู้นี้ด้วยครับ โดยรายละเอียดคร่าวๆก็ เช่น

+ ชื่อร้าน
+ ชื่อติดต่อใน Second Life
+ ตำแหน่งร้าน/SLurl
+ กำหนดรองรับกี่พริม/คุณภาพสินค้า
+ รูปหน้าร้าน (มีหรือไม่ก็ได้)

บอรด์นี้เซทไว้ให้เจ้าของโพสสามารถแก้ไขข้อความของตัวเองได้ หากมีการอัพเดทอะไรเพิ่มเติม
รบกวนกลับมาแก้ไขข้อความด้วยครับ เช่นที่เต็มแล้ว หรือย้ายร้าน
ขอบคุณที่ร่วมช่วยเหลือคนไทยด้วยกันครับ Grin

Winkข้อกำหนดสำหรับคนที่จะมาฝากวางสินค้า
1. ไม่ต้องโพสตอบภายในกระทู้นี้ กรุณาติดต่อเจ้าของที่ดินนั้นๆภายใน Second Life
2. อ่านรายละเอียดและปฎิบัติตามข้อกำหนดของเจ้าของที่ดินแต่ละรายให้ดี
3. เจ้าของที่ดินมีสิทธิทุกประการที่จะรับฝาก หรือไม่รับฝากวางสินค้าของคุณ กรุณาเคารพการตัดสินใจด้วย

ผมถือสิทธิลบข้อความต่างๆที่ไม่เกี่ยวข้องออกนะครับ กระทู้นี้ถือเป็นแหล่งรวมรวบรายชื่อของ
เจ้าของที่ดินที่รับฝากสินค้าเท่านั้น ไม่ใช่รกระทู้จองโควต้า หรือปรึกษาถามปัญหาต่างๆ

« Last Edit: September 14, 2008, 05:18:55 PM by Admin » Logged

Phozphol1c
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #1 on: September 14, 2008, 05:29:25 PM »

ฝากข่าวเพื่อนๆ ชาว Thaisecondlife.net และชาว Second life ที่เป็นคนไทยครับ

หากเพื่อนๆ ต้องการวางสินค้าขายของ แต่ยังไม่มีร้านเป็นของตนเอง หรือจะเริ่มต้นเช่าที่ใดดี?

ผม (อีตา) Phozphol1c Mapholisto ยินดีให้เพื่อนๆ คนไทย วางของขายที่ร้าน Phz นะครับ (ฟรีจ๊ะ) มีข้อจำกัดนิดหน่อยคือ

1. ร้าน Phz ยังเล็กๆ น่าเอ็นดู มีขนาด 512 ดังนั้น ขอจำกัดวางป้ายสินค้าที่จำนวน 50 primitives นะครับ

2. ต้องเข้าเป็นสมาชิกกลุ่ม Phz Zyanide ก่อนครับ (จะได้วางของได้น่ะสิ )ัesุ่u)

3. รบกวนทำป้ายสินค้าที่ขนาด size แกน x = 1.900 แกน y = 0.100 แกน z = 1.900 ครับ จะได้เป็นระเบียบสวยงามครับ เพื่อความเรียบร้อยของพื้นที่

4. Phz มีพื้นที่ค่อนข้างจำกัดง่ะ _|""|O !l!il เลยอยากจะจัดสรรพื้นที่ เพื่อให้เพื่อนๆ ได้วางป้ายสินค้าได้ทั่วถึงเท่านั้นนะครับ หากเพื่อนๆ ต้องการสร้าง หรือปรับแต่งแก้ไขผลงานล่ะก็... ผมมี sandbox แนะนำให้เพื่อนๆ ครับ... ที่ SLIB Real Estate Public sandbox (32/160/0) ที่นั่นเงียบสงบ ก่อกำเนิดสมาธิได้ดีครับ ตั้งสติก่อนสตาร์ท... XD

5. ไม่รับของฟรีจากคนอื่นมาวางขาย โดยอ้างว่าเป็นของๆ ตนเองนะครับ ไม่ดี๊ ไม่ดี

6. งานสวยหรือไม่สวย ไม่เป็นไรครับ ขอให้ทำด้วยใจก็พอ ;-)

7. หิวข้าว... ;-] ... ร่ำรวยๆ lol

ถ้าเพื่อนๆ สนใจล่ะก็... รบกวน IM หา Phozphol1c Mapholisto หรือฝากข้อความ offline ไว้นะครับ หรือจะ PM ผ่านบอร์ด Thaisecondlife.net นี้ก็ได้ (ถ้าเรียกในห้องสนทนา Thaisecondlife.net จาก SL คงไม่ค่อยเจออ่ะ ผมออนไม่เป็นเวลา... แถมอู้ด้วย กั่กๆๆ)

อ้อ! แวะมาเที่ยวดูที่ร้าน Phz ก่อนก็ได้ครับ ที่ Phz * Legendary Avatars, Green Ray (7, 177, 101)

THX
« Last Edit: September 15, 2008, 08:27:52 PM by Phozphol1c » Logged

pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #2 on: May 05, 2009, 11:15:32 PM »

ตอนนี้ที่ร้าน BKK Mall เขาเปิดโปรโมชั่น ฟรีท่าเช่าล็อคถึงสิ้นเดือนนี้ ถ้าสนใจติดต่อวิทได้ค่ะ Witthaya Aeon << โทดทีแล้วกันถ้าเขียนชื่อผิด

แต่เดือนต่อไปเก็บตัง เท่าไรก็มิรู้

เจ้าของที่มาวาง slurl ด้วย 

witthaya_pock
มือใหม่หัดวาป
*

« เขียนตอบ #3 on: May 08, 2009, 06:09:52 PM »

ตอนนี้ที่ร้าน BKK Mall เขาเปิดโปรโมชั่น ฟรีท่าเช่าล็อคถึงสิ้นเดือนนี้ ถ้าสนใจติดต่อวิทได้ค่ะ Witthaya Aeon << โทดทีแล้วกันถ้าเขียนชื่อผิด

แต่เดือนต่อไปเก็บตัง เท่าไรก็มิรู้

เจ้าของที่มาวาง slurl ด้วย&nbsp;

สวัสดีครับ ผม Witthaya Aeon ครับ ก่อนอื่นขอขอบคุณ คุณ pandanus ด้วยนะครับที่มาโพสไว้ให้

BKK Mall
http://slurl.com/secondlife/Thonburi/224/20/21

สำหรับคนไทยที่สนใจติดต่อผมได้นะครับ ผมให้เปิดร้านวางของขายสำหรับคนไทย 1 เดือนฟรี!! (เริ่มนับตั้งแต่วันที่เริ่มตั้งร้าน) จำนวนพริม 20-30 พริม / ร้าน ครับ มีจำนวนจำกัด และต้องติดต่อมาภายในเดือน พฤษภาคม 2552 นี้เท่านั้นครับ

เมื่อเปิดร้านครบ 1 เดือนแล้ว ถ้าสนใจจะเช่าต่อก็สามารถชำระเงินค่าเช่าต่อได้ทันที แต่ถ้าคิดว่าราคาไม่คุ้มกับการลงทุนก็สามารถย้ายร้านออกไปได้ครับ สบายใจทั้งสองฝ่าย

ส่วนราคาที่ตั้งไว้ (หลังจากฟรีแล้ว 1 เดือน)

20 พริม 60 ลิน/สัปดาห์
30 พริม 90 ลิน/สัปดาห์ (ได้ตรงมุมพื้นที่ใหญ่กว่า)

เดือนนี้เพิ่งจะเปิด BKK Mall ณ ตอนนี้ ทราฟฟิคยังไม่มาก เพราะกำลังจัดทุกอย่างให้เสร็จก่อน ดังนั้นยังไม่ได้โปรโมทให้คนเข้ามาซักเท่าไร แต่ตั้งใจว่ากลางเดือน 15 พ.ค. 2552 เป็นต้นไป จะเริ่มโปรโมทร้านเพื่อสร้างทราฟฟิคครับ แวะมาเยี่ยมชมกันได้นะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
« Last Edit: May 08, 2009, 06:13:26 PM by witthaya_pock » Logged

Pages: [1]   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: