second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: 1 2 [3] 4 5   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: รู้จัก XPLODERS HUNTERS กันหรือเปล่าเอ่ย? วิธีหาเงินได้มันส์กว่า Camping เยอะ  (Read 47855 times)
Hantood
Guest
« เขียนตอบ #30 on: July 28, 2008, 04:49:47 PM »

อ่ะฮ้า วันนี้วิ่งหาถุงเงินทั้งวันเยย แต่ได้มาแค่50L เอง แฮ่ๆ  Lips Sealed
ได้มาเยอะสุดแค่15L แต่ก็เอาน่า จะพยายามต่อ
athemis
มือใหม่หัดวาป
*

« เขียนตอบ #31 on: August 10, 2008, 07:44:52 PM »

บางที enter ไว้ แล้ว พอใกล้เวลาจะกลับเข้าไป เข้าไม่ได้อะ  :'(
คนเข้ากันเยอะ มันบอกว่าเต็มต้องรอก่อน กลับไปไม่ทันชวดซะงั้น  Tongue
May
*

« เขียนตอบ #32 on: August 31, 2008, 09:15:34 PM »

มีวิธีจ้า สำหรับในกรณีที่ sim full ซะก่อนที่จะกลับไป คือการไปอยู่ next sim แล้วใช้ camera zoom ไปที่ถุงระเบิด แต่พยายามอยู่ติดกับ sim มีที่การ xploder ให้มากที่สุดนะ วิธีนี้ก็ยังสามารถใช้ได้กับการที่ sim full ซะก่อนที่เรายังไมได้ enter ด้วยนะ Cool

โชคดีทุกคนค่ะ Grin

chaitoom
*

« เขียนตอบ #33 on: November 06, 2008, 06:09:59 AM »

Smiley  มาครั้งแรกได้ไปเลย  45 L$     Rich Rich
comefire
*

« เขียนตอบ #34 on: January 21, 2009, 02:38:05 AM »

เข้าใจและคับ แต่ เวลา 1000 + วินาที ไปกดทิ้งไว้จะได้ตังป่าวครับ

หรือว่าต้องกลับไปรอลุ้น

ตัวแทนจำหน่าย Wacom สนใจสั่งซื้อได้นะครับ 0879948775 ราคาพิเศษสำหรับ SL User ถูกกว่าตลาดแน่นอน<br />SL name : Bacardi Viper / Mydear Jules
piyapong
*

« เขียนตอบ #35 on: January 21, 2009, 02:52:26 PM »

ได้ครับ  Yes

แต่ว่าตัวเราเอง ต้องกลับไปอยู่ใน sim นั้นให้ทันก่อนถุงเงินจะระเบิดครับ  Good Think

* Ability without Opportunity mean is.... Nothing *
  ค ว า ม ส า ม า ร ถ ที่ ป ร า ศ จ า ก โ อ ก า ส ... ไ ร้ ค ว า ม ห ม า ย  ^_^
comefire
*

« เขียนตอบ #36 on: January 24, 2009, 08:33:08 PM »

มีปัญหา สองอย่างครับ ถุงทองขึ้นช้ามากมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ

อีกอย่างนึง กรณี มันอยู่สูงมากๆ บนฟ้า เราจะขึ้นไปยังไงอ่ะครับ บินสูงๆยังไง

ตัวแทนจำหน่าย Wacom สนใจสั่งซื้อได้นะครับ 0879948775 ราคาพิเศษสำหรับ SL User ถูกกว่าตลาดแน่นอน<br />SL name : Bacardi Viper / Mydear Jules
piyapong
*

« เขียนตอบ #37 on: January 24, 2009, 09:26:49 PM »

ถุงทองขึ้นช้ามากมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ 
ลองปรับค่ากราฟฟิกให้ตําลงครับ จาช่วยให้โหลดได้เร็วขึ้น  Good Think

กรณี มันอยู่สูงมากๆ บนฟ้า เราจะขึ้นไปยังไงอ่ะครับ บินสูงๆยังไง
แนะนำว่าให้ลองหา anti-gravity มาใช้ครับ หรือที่เรียกอีกอย่างนึงว่า  flight feature ช่วยได้ครับ  Smiley
หรือ IM มาเอาจากผมก้อได้ครับ  Piyapong Castaignede   Bye

* Ability without Opportunity mean is.... Nothing *
  ค ว า ม ส า ม า ร ถ ที่ ป ร า ศ จ า ก โ อ ก า ส ... ไ ร้ ค ว า ม ห ม า ย  ^_^
comefire
*

« เขียนตอบ #38 on: June 16, 2009, 12:59:23 PM »

รบกวนขอ link ใหม่ด้วยครับ เว็บตามถุงน่ะครับ รู้สึกอันเดิม จะใช้ไม่ได้แล้ว ขอบคุณครับ

U
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #39 on: June 16, 2009, 03:10:29 PM »

รบกวนขอ link ใหม่ด้วยครับ เว็บตามถุงน่ะครับ รู้สึกอันเดิม จะใช้ไม่ได้แล้ว ขอบคุณครับ

ยังใช้ได้อยู่ค่ะ แต่บางครั้ง จะล่ม  ... คาดว่าเว็บรั่ว   Smiley  กิกิ

http://serv.tmyentertainment.com/xploders/trackerLight

~.U.~  ความพยายามอยู่ที่ไหน ..  What The..  ..ต้นไม้ดอกเหลือง $ อยู่ที่นั่น   ~.U.~
pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #40 on: June 16, 2009, 03:30:01 PM »

อิชั้นอาศัยเปิดเว็บใน profile วิคขรี้เอาอ่ะค่ะ  Smiley

wantknow
*

« เขียนตอบ #41 on: July 10, 2009, 07:25:28 PM »

จำเป็นต้องอยู่ ณ สถานที่นั้น เมื่อนับถอยหลังครบใช่มั้ยครับ หรือว่ากดเข้าร่วมแล้ว ไปที่อื่นได้ ?

ปล. ควรจะ warp ไปเมื่อเวลาเหลือซักเท่าไหร่ครับ ผมลองไปพวกเวลาใกล้ ๆ จะหมด
หาตัว explode ให้กดไม่ทันเจอ ก็หมดเวลาละ  MAd

pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #42 on: July 10, 2009, 07:43:10 PM »

ถ้ามั่นใจว่าเครื่องไหว ก็กระทำการดังนี้...
1.ทีพีไปถุงหมูอันแรก >> รอโหลดถุง >> กดถุง + verify(ถ้ามี) >>เลือก create landmark here
2.ทีพีไปที่ต่อไป >> รอโหลดถุง >> กดถุง + verify(ถ้ามี) >>เลือก create landmark here
แล้วก็ทำข้อ 2 ต่อไปจนกว่าจะพอใจ
ข้อสำคัญคือ ต้องดูเวลาถุงใกล้แตก กดกลับไปยืนรอให้มันแตก พอได้ตังปุ๊บก้อรีบทีพีไปอีกทีๆ ไปกดทิ้งไว้
จบข่าว...

wantknow
*

« เขียนตอบ #43 on: July 11, 2009, 04:29:51 AM »

1. บางครั้งขึ้น remove because click treshold อะไรเนี่ย คืออะไรครับ  Shocked
อยากจะทำ landmark แต่ทำไม่เป็น กดถุงถี่ ๆ ไปหน่อย หาเมนู ไม่ขึ้นมา โดนเลย  Cry
แบบนี้หมดสิทธิ์เลยใช่ป่ะครับ จะหมดเวลาละเชียว  Sad

2. แล้วการต้องกลับเข้าไปในสถานที่ดังกล่าวนี่ จำเป็นต้องอยู่ใกล้ ๆ มั้ยครับ
แบบกดเข้าร่วมแล้ว เดินเล่น ไปดูโน่นดูนี่ ได้มั้ย หรือต้องอยู่ในระยะใกล้ ๆ

ขอบคุณครับ

ปล. เร็วกว่า camp จริงด้วย วันแรกได้มาเกือบ 100L ละ  Embarrassed

U
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #44 on: July 11, 2009, 09:23:55 AM »

ถุงละ 5000 ลิน หายไปหน๊ายยยหมดอ๊า  Sad

Undecided  โปรดจำว่า ถุง และ หมู เป็นกลุ่ม"เพื่อชีวิต"  ควรปฎิบัติอย่างนิ่มนวล รอโหลดให้เต็มที่
แล้วค่อย ๆ บรรจงแตะ หลังกด OK เพื่อลงชื่อเข้าถุง ห้ามๆกดซ้ำอีกอ่า มิฉะนั้น เด็กเพื่อชีวิต
จะออกอาการงอน เตะชื่อท่าน ออกจากถุง ก็เป็นได้ โดนเตะไปแล้ว มิต้องรอให้เสียเวลา ไปโลด!!
ระยะในความห่างจากถุง ขอให้ อยู่ในซิมเดียวกัน ท่าน ก็ได้ตังค์ค่ะ

Hide  การทำ LandMark  ให้ไปที่  World  >> create  landmark  here แนะนำว่า ควรยุบไว้ไม่ควรปิด
เพื่อความสะดวก ในการกลับมา ถ้าปิดแล้วหามิเจอ ให้ไปที่  inventory >> All ltems  มองดูหมุดสีแดง ๆ
ที่เขียนว่า  landmark  (จำชื่อซิมให้ได้นะ)

Money  ส่วนระยะเวลาในการกลับไปเก็บตังค์ ท่านต้องคำนวนเองนะ ขึ้นอยู่ กับความเร็วเน็ต
ของท่านในเวลานั้นๆว่าท่าน โหลดถุงได้เร็วแค่ไหน  แล้วจัดลำดับให้ดีๆ ค่ะ

Angry   ข้อควรจำในการตามถุง !! เมื่อโหลดและ กดลงชื่อเข้าถุงแล้ว ควรเดินอกกมาให้ห่างจากถุง
 เพราะ ถ้ายืนที่นั่นจะทำให้ แลค จนเวลาเดินช้าถุงแตกช้า ทำให้ได้ตังค์ช้านะเออ

อยากก ... เล่นเร็วก่านี้สักปี อยากกอ่า  ... อยากก เห็นถุงละ 100,000 ลิน  What The..

« Last Edit: July 11, 2009, 09:37:47 AM by U » Logged

~.U.~  ความพยายามอยู่ที่ไหน ..  What The..  ..ต้นไม้ดอกเหลือง $ อยู่ที่นั่น   ~.U.~
Pages: 1 2 [3] 4 5   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: