second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: 1 [2] 3 4 5   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: รู้จัก XPLODERS HUNTERS กันหรือเปล่าเอ่ย? วิธีหาเงินได้มันส์กว่า Camping เยอะ  (Read 47879 times)
Trademan
มือใหม่หัดวาป
*

« เขียนตอบ #15 on: April 28, 2008, 08:59:33 PM »

;)โอ้วมีงี้ด้วย สุดๆ  แต่ต้องขยันๆนี่สิ อิอิ  Tongue
Hydrogen
Moderator
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #16 on: April 28, 2008, 09:38:55 PM »

คุณ Admin ผมว่าย้ายกระทู้นี้ไปไว้ใน Forum Second Life Business Idea ก็ดีนะครับ สำหรับคนอยากหัดหาเงิน จะได้เจอง่ายๆ

Hydrogen Excelsior

Digital Assets Outsourcing & Motion Capture Studio

"Second Life ไม่ใช่การหลีกหนีจากชีวิตจริง แต่เป็นการเพิ่มโอกาสให้ชีวิตจริงเป็น 2 เท่า"
Mizsoii
*

« เขียนตอบ #17 on: April 29, 2008, 04:18:43 PM »

ลองแล้วค่ะ .. ขึ้นว่าได้ 6 ลินเดนด้วย  แต่ทำไมตงเงินถึงยังเป็น 0  อยู่อ่ะค๊า   - - ช่วยแนะนำทีค่ะ  ไป camp ก็ไม่ได้เหมือนกันง่า :'(
May
*

« เขียนตอบ #18 on: May 01, 2008, 01:03:05 AM »

เป็นเพราะว่ามัน แลค ค่ะ ก็ผ่านไป ถุงเงินอื่นแล้วกัน คนเยอะมากก็แลคมากทำใจหน่อยแล้วกัน

May
*

« เขียนตอบ #19 on: May 01, 2008, 02:13:29 AM »

จะมาอธิบายถึง Mode ของ Xploder money pot ให้ฟังนะคะ

1.   Everyone win mode =   คนที่ทำการเอ็นเตอร์เป็นคนแรกๆ จะได้ส่วนแบ่งจาก ถุงเงิน จำนวนมากเรียงไปน้อย เพราะฉะนั้นถ้า
                                           ใครเอ็นเตอร์ก่อนก็จะได้เยอะกว่าคนที่เอ็นเตอร์หลังๆ
2.   Mixed mode             =   วิธีการนี้ เราจะได้เห็นเป็นส่วนใหญ่ คือ คละเคล้ากันไป บางคนได้ 0 ก็มีถือว่า ซวยไป
3.   High rollers mode      =   คือ คนที่ได้ 0 เยอะมากกก แต่ถ้าคนไหนได้รับส่วนแบ่งก็โชคดีค่ะ เพราะจะได้รับเงินเยอะหน่อย

ส่วน ระบบของถุงเงิน จะมีอยู่ 2 ชนิด คือ

1.   ไม่มีการตรวจสอบ IP
2.    Verify version*1*          คือ เราสามารถเอ็นเตอร์ ถุงเงิน 1 IP ต่อ 1 ถุงเงิน ได้ 1 ครั้ง
3.    Verify version*2*          คือ เราสามารถเอ็นเตอร์ ถุงเงิน  1IP ต่อ  1 ถุเงิน  ได้ 2 ครั้ง เพราะว่า บางบ้านอาจจะมี
                                                 คอมส์ 2 เครื่อง อย่างเช่น พี่ กับ น้อง คนละเครื่อง

การ Verify IP คือ การป้องกัน การใช้ avartor เกินกว่า ที่กำหนด เพราะฉะนั้น ถ้าเจอระบบนี้ จะต้องทำการ ผ่านการตรวจสอบ IP
                         ให้เรียบร้อยก่อน ถึงจะทำการเอ็นเตอร์ได้ค่ะ

การ Verify ทำได้อย่างไร? 

ถ้าเราเห็นด้านบนหัวของถุงเงินเขียนไว้ว่า Verify version เราก็จะเห็นภาชนะที่เป็นลักษณะ กลมๆสีเขียวๆมีรูปหมู หมุนอยู่ จะอยู่ ประมาณ ข้างๆ ,บน หรือ ด้านล่าง เขียนไว้ว่่า click me, and click the link i give u!
ก็คลิกไปซะ 1 ครั้ง เราจะได้รับ ลิงค์ ที่ chat history ก็ทำการคลิกลิงค์ ที่เค้าให้มาไป 1 คร้ง มันจะ เปิดไปที่หน้าxploders website ทำการล็อคเอาท์ได้เลย เท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วค่ะ อธิบายแบบนี้ดูเหมือนยุ่งยากนะ แต่ใช้เวลา ทำจริงๆยังไม่ถึงครึ่งนาที
เลย ก็เสร็จแล้ว การตรวจสอบไอพี นี้ที่เท่าที่เห็นจะมีอยู่ที่  sunrise aquatics และ simplicity mall ที่เห็นอยู่ช่วงเวลานี้นะคะ
simplicity mall คือบ้านเกิดของถุงเงินค่ะ เป็น sim ของเจ้าของคนที่ ผลิตเจ้าของถุงเงินขึ้นมา มีจำหน่ายอยู่ที่นั่นค่ะ คนที่เป็นเจ้าของถุงเงินและเขียนสคริปส์มันขึ้้ึนมาอายุ ยังน้อยอยู่เลยค่ะ แค่ 20 เอง เก่งจริงๆ อีกประการหนึ่ง ที่ fashion paradise
and uban legend มันไม่ค่อยจะจ่ายเงินออกมา คงเป็นเพราะว่า ถุงเงินมันเค้าเซ็ท เงินไว้ ตลอด 24 ชม. ไม่ได้รีเซ็ท เลย
และถ้าที่ไหนๆ มีปัญหาไม่จ่ายออกมาก็ผ่านไปเลยนะคะ คนเยอะมากก็แลคมาก.....โชคดีที่ถุงเงินนะคะ  Cool

srang
*

« เขียนตอบ #20 on: May 18, 2008, 10:09:52 AM »

คลิกแล้วมันเข้าไม่ได้แก้ไขยังไงบอกด้วย  มันขึ้นอย่างนี้   The page cannot be displayed
artong007
*

« เขียนตอบ #21 on: May 18, 2008, 05:12:46 PM »

ผมลองไปมาแล้ว ได้มา 14 ลิน แต่มันไม่เข้าอะ
Aiko
*

« เขียนตอบ #22 on: May 23, 2008, 05:43:14 PM »

เอ..เหมือนว่าจะเคยเห็นตอนไปเที่ยวเล่นตามผับเลย
ตอนแรกคิดว่าเป็นกระจกกลมๆที่หมุนๆให้สะท้อนแสงตามผับที่แด๊นกันซะอีก
แล้วอยู่ๆก็มีข้อความขึ้นมาเป็นแถบว่าใครได้เงิน เท่าไรบ้าง

เดี๋ยวต่อไปต้องลองเล่นดูบ้างแล้ว อิอิ  :Smiley
Aim
*

« เขียนตอบ #23 on: May 25, 2008, 03:18:30 AM »

ผม เคยได้มากสุด เมื่อวาน 46 ลินเดน แน่ะ .... แต่ พักหลัง ล็อกกอิน ยากขึ้นฮะ ไม่รู้เพราะอะไร ขึ้น Login failed ตลอด
กว่าจะ ล็อกกอินได้ เล่นเอา เบื่อ ไปเรยยยย  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
srang
*

« เขียนตอบ #24 on: May 31, 2008, 02:19:11 PM »

งง

คือว่าเราเป้งคนที่เข้าจายอรายยากหน่อยนะ   ช่วยอธิบายให้เข้าจายง่ายๆๆๆหน่อยได้ป่ะคับ  วิธีการด้วยแหละ

Undecided Undecided อ่ะอ่ะ Undecided Undecided
Cerbiron
*

« เขียนตอบ #25 on: June 01, 2008, 12:39:29 AM »

อธิบายง่ายๆที่สุดนะครับ

มีบางคน (เจ้าของที่) ไปลงทะเบียนกับ tmyentertainment เพื่อที่จะเอา Money Bomb (ระเบิดเงิน) ไปวางไว้ในที่ๆ ต้องการให้คนเข้ามาลงชื่อ และเดินเล่นในพื้นที่นั้นๆ ตามอัตถยาสัย

แทนที่วางระเบิดแล้วผู้คนจะหนีกระจาย แต่ตรงกันข้าม คนจะแห่กันมาเอาเงินฟรีที่ "เจ้าหมูระเบิด" หรือ "ถุงระเบิด" (อะไรก็แล้วแต่) มันแจกเมื่อนาฬิกานับถอยหลังถึงศูนย์

Smiley

แค่นั้นหล่ะครับ

Cool
« Last Edit: June 01, 2008, 12:44:32 AM by Cerbiron » Logged
piyapong
*

« เขียนตอบ #26 on: June 30, 2008, 11:51:32 PM »

เมื่อวานได้มาตั้ง 2,000 LS  Smiley    ดีจัยจัง :'( 
ผมว่าเป็นวิธีหารายได้ง่ายๆ สำหรับคนเพิ่งเริ่มต้นใหม่ ที่ดีมั่กๆ :Smiley

* Ability without Opportunity mean is.... Nothing *
  ค ว า ม ส า ม า ร ถ ที่ ป ร า ศ จ า ก โ อ ก า ส ... ไ ร้ ค ว า ม ห ม า ย  ^_^
+Luxury+
*

« เขียนตอบ #27 on: July 01, 2008, 03:54:40 AM »

อยากไปมั่งอ่ะค่ะ แต่ไปให้ตรงพิกัดไม่เปงอ่ะ ทามไงอ่ะคะสอนหน่อยน๊า Grin
May
*

« เขียนตอบ #28 on: July 24, 2008, 12:07:08 AM »

Whoot whoot ดีใจด้วยนะคะ คุณ piyapong 2000x30=xxxxx โห รวยเลย  เอาใจช่วยนะคะ Cheesy

คุณ Luxury หาพิกัดเหรอค่ะ จริงๆ แล้วพิกัดมันก็ตรงเปะ กับ เทเลพอตที่ส่งออกไป ไม่น่าจะคลาดเคลื่อนอาไร อาจจะ โหลดช้าไปหน่อยก็เป็นได้ค่ะ อืมแต่เคยเห็นว่ามีแบบใหม่ ถุงเงินมันจะเดินได้ด้วยค่ะ คิดว่าเจ้าของร้านคงอยากจะให้ พวกเราๆ ได้ชมสินค้าได้ทั่วถึงอะคะ  ลองดูนะคะ Cool

555+ ตอบช้าไปหน่อยนะคะ เพราะว่า ลืม password ค่ะ พึ่งจะค้าเจอ Embarrassed

piyapong
*

« เขียนตอบ #29 on: July 24, 2008, 12:42:48 AM »

เอ๊ะพูดถึงครายเอ่ย ???ยังม่ายรวยหรอกคับ   Lips Sealed  เส้นทางยังอีกยาววววไกล :'(  ( ไกลมั่กๆๆๆ )  แต่หนทางหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก...

ป๋มยังต้องเรียนรู้อีกมากมายคับ Cool   ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะคับ  Wink

* Ability without Opportunity mean is.... Nothing *
  ค ว า ม ส า ม า ร ถ ที่ ป ร า ศ จ า ก โ อ ก า ส ... ไ ร้ ค ว า ม ห ม า ย  ^_^
Pages: 1 [2] 3 4 5   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: