second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: 1 [2] 3 4 ... 6   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: วิธีเข้าร่วมกลุ่ม Thaisecondlife.net เพื่อพูดคุยกับเพื่อนๆคนไทย  (Read 56195 times)
piyapong
มือใหม่หัดวาป
*

« เขียนตอบ #15 on: March 19, 2008, 02:51:42 PM »

Cool หวัดดีคับ ตั้มนะคับ ชื่อในนั้นคือ Piyapong Castaignede  พร้อมรับฟังคำชี้แนะตลอดเวลาคับ Embarrassed

ดีจัยจิงๆ ที่มี Group คนไทยในนั้นด้วย :'(

* Ability without Opportunity mean is.... Nothing *
  ค ว า ม ส า ม า ร ถ ที่ ป ร า ศ จ า ก โ อ ก า ส ... ไ ร้ ค ว า ม ห ม า ย  ^_^
NiFFa
*

« เขียนตอบ #16 on: April 09, 2008, 02:30:20 PM »

เพิ่งสมัครมะกรี้นี้เรยค่ะ แต่ไม่รู้ทำไม่มันไม่ยอมinstallให้ เห็มันขึ้นมาว่าเป็น limited account ต้องให้เป็น adminitratorแล้วมันก็ไม่ยอมให้รันโปรแกรมอ่า :'( ขอคำแนะนำด้วยคะ อยากเข้าๆปเล่นมากมาย Tongue
Romeo Arashi
Global Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #17 on: April 09, 2008, 08:34:50 PM »

คุณ NiFFa เข้า group ไม่ได้หรือเข้า Second Life ไม่ได้ครับ?  Huh?
nargus
*

« เขียนตอบ #18 on: April 10, 2008, 04:15:09 PM »

เพิ่งสมัครมะกรี้นี้เรยค่ะ แต่ไม่รู้ทำไม่มันไม่ยอมinstallให้ เห็มันขึ้นมาว่าเป็น limited account ต้องให้เป็น adminitratorแล้วมันก็ไม่ยอมให้รันโปรแกรมอ่า :'( ขอคำแนะนำด้วยคะ อยากเข้าๆปเล่นมากมาย Tongue

ฟังดูเหมือนปัญหา setup user ของ windows นะครับ ถ้าไม่ใช่เครื่องส่วนตัวที่บ้านคงต้องให้คนที่ set มาลงให้ครับ
ถ้าเป็นเครื่องส่วนตัวก็สามารถแก้ได้ โดยต้อง login Windows เป็น administrator เข้าไปแก้ครับ

Leader of the Dinosaurs High Council
Brown-skinned Utahraptor from an old time
scbit
*

« เขียนตอบ #19 on: August 06, 2008, 03:43:45 PM »

อยากเข้า group ด้วยอะ จะทำงัยครับ แนะนำด้วยครับ
Phozphol1c
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #20 on: August 06, 2008, 04:14:24 PM »

อยากเข้า group ด้วยอะ จะทำงัยครับ แนะนำด้วยครับ

วิธีเข้าร่วมกลุ่ม thailsecondlife.net

-.-

scbit
*

« เขียนตอบ #21 on: August 06, 2008, 05:15:07 PM »

join group แล้วงัยต่อครับ
Phozphol1c
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #22 on: August 06, 2008, 05:57:12 PM »

^

แล้วจะทำอะไรอ่ะครับ?

amini24
นักแคมป์ปิ้งตัวยง
**

« เขียนตอบ #23 on: August 16, 2008, 06:40:21 PM »

Huh?   Grin    Cheesy  join group thai.......

happiness  so much......ei ei

Zakusie
*

« เขียนตอบ #24 on: August 26, 2008, 05:56:24 AM »

พิมไทยในเกมไงอะคับ - - ผมว่าผมพิมได้นะ แต่เวลาพิมแล้วมันอ่านไม่ได้อะคับ เห็นเป็นblankเปล่าวๆ Tongue Tongue
ใครรู้ช่วยบอกทีคับ :'( :'(
Romeo Arashi
Global Moderator

« เขียนตอบ #25 on: February 27, 2009, 03:00:19 PM »

หลังจากรอคอยมายาวนาน Cry ในที่สุดผมก็สามารถหา lightweight viewer ที่ทำงานได้บนลินุกซ์ มาใช้งานจนได้ ดังนั้นต่อไปนี้คงจะได้เห็นผมออนไลน์ใน SL ตลอดเวลาแล้วครับ Grin เพียงแต่ว่าส่วนใหญ่คงจะออนไว้เพื่อตอบคำถามต่างๆใน group เป็นหลัก คงไม่ได้ไปทำกิจกรรมอื่นๆสักเท่าไหร่นะ เพราะงานหลักๆยังท่วมหัว โปรเจค Dream ยังคลานยังกะเต่า

ปล. สมาชิกทุกท่านที่แอดผมไว้จะไม่เห็นรายชื่อผมออนใน friend list นะครับ Embarrassed เพราะผมถอด status online ออก แต่สมาชิกที่แอดผมไว้ยังสามารถส่งข้อความส่วนตัวมาให้ผมได้ตลอด เพราะเปิดอ่านอยู่ทุกวันอยู่แล้วครับ ขออภัยที่ทำให้ยุ่งยาก
pandanus
Moderator

« เขียนตอบ #26 on: February 27, 2009, 04:20:56 PM »

หลังจากรอคอยมายาวนาน Cry ในที่สุดผมก็สามารถหา lightweight viewer ที่ทำงานได้บนลินุกซ์ มาใช้งานจนได้ ดังนั้นต่อไปนี้คงจะได้เห็นผมออนไลน์ใน SL ตลอดเวลาแล้วครับ Grin เพียงแต่ว่าส่วนใหญ่คงจะออนไว้เพื่อตอบคำถามต่างๆใน group เป็นหลัก คงไม่ได้ไปทำกิจกรรมอื่นๆสักเท่าไหร่นะ เพราะงานหลักๆยังท่วมหัว โปรเจค Dream ยังคลานยังกะเต่า

บอกแล้วให้จ้างผู้ช่วยน่ารักๆ ที่บางวันก๊อทะเลาะกันยั่งนู๋ หุๆ  Embarrassed

ปล. สมาชิกทุกท่านที่แอดผมไว้จะไม่เห็นรายชื่อผมออนใน friend list นะครับ Embarrassed เพราะผมถอด status online ออก แต่สมาชิกที่แอดผมไว้ยังสามารถส่งข้อความส่วนตัวมาให้ผมได้ตลอด เพราะเปิดอ่านอยู่ทุกวันอยู่แล้วครับ ขออภัยที่ทำให้ยุ่งยาก

เอ่อ....  Saw

อ๊ะ! อิชั้นลืมน่ะคุณ รู้ไหมว่าตอนนี้คุณเป็นบุคคลในตำนาน!!
คือ... เป็นบุคคลที่ทุกคนรู้จักชื่อ
แต่เหมือนมีชีวิตเมื่อสมัยกาลครั้งหนึ่งนานนนนนนนนนนนนนน แล้ว น่าจะอยู่ในสมัยครีเตเชียส
จนมีคนปรารถนาอยากเจอตัวจริง
« Last Edit: February 27, 2009, 04:52:45 PM by pandanus » Logged

sudteruk25
*

« เขียนตอบ #27 on: March 15, 2009, 10:09:22 AM »

ผมเพิ่งมาครับไม่ทราบว่าพิมไทยได้เปล่าครับ
U
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #28 on: March 15, 2009, 10:33:34 AM »

พิมพ์ภาษาเราได้ฮับ พี่น้อง  Good Think

http://forums.thaisecondlife.net/index.php/topic,37.0.html

มีแถม  Smiley สนมะ

http://forums.thaisecondlife.net/index.php/topic,15.0.html

Beg .. เข้าไปเจอกันข้างในเร็ว ๆ นะคะ .. What The..

~.U.~  ความพยายามอยู่ที่ไหน ..  What The..  ..ต้นไม้ดอกเหลือง $ อยู่ที่นั่น   ~.U.~
Aphrodite
*

« เขียนตอบ #29 on: March 16, 2009, 03:03:29 PM »

มากันเยอะๆ และ ช่วยอยู่กันนานๆนะคะ  Beg

มีเพื่อนคนไทยมากมาย ที่นิสัยน่ารักดี ได้รู้จักกันซักช่วงนึง ผ่านเข้ามาแล้วก็จากไป  Sad

ไม่ต้องเร่งสปีดลงทุน ใช้เวลาอยู่นานๆ เที่ยวเล่นและ ศึกษาหาข้อมูลจนกว่าจะแน่ใจถ่องแท้ถึงจะลงทุน ผลตอบรับจะได้ไม่เสียเปล่านะคะ  Money Money

Pages: 1 [2] 3 4 ... 6   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: