second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: [1]   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: การหารายได้  (Read 7153 times)
nongtarn1
มือใหม่หัดวาป
*

« on: June 25, 2013, 08:32:38 PM »

อยากจะขอความรู้จากท่านอาจารย์ทั้งหลายค่ะ ปัจจุบันมีวีธีสร้างรายได้แบบไม่ต้องลงทุนบ้างมั๊ยค่ะ แบบรับจ้างทำงานหรือ ลูกจ้าง อะไรแบบนี้ พอมีมั๊ยค่ะ เราต้องเริ่มยังไง ช่วยอธิบายให้น้องใหม่เข้าใจหน่อยนะคะ แบบไปไม่เปนจริงๆค่ะ ขอแบบละเอียดๆหน่อยนะคะ ขอบพระคุนอย่างสูงค่ะ

Hydrogen
Moderator
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #1 on: June 26, 2013, 11:24:44 AM »

http://forums.thaisecondlife.net/index.php/board,9.0.html ลองอ่านข้อมูลในบอร์ดนี้ดูก่อนนะครับ มีหลายอย่างมาก สนใจตรงไหนค่อยถามผู้รู้อีกที คำแนะนำของผมคือลองเล่นดูก่อนซักเดือนสองเดือน ไปตามหาเพื่อนคนไทย ไปเที่ยวกับเพื่อนๆซักพักก่อน เรื่องซื้อของยังไม่จำเป็นหรอกเพราะของฟรีมีแจกเยอะมากๆ เล่นให้เข้าใจก่อนว่า SL เป็นยังไง ซักเดือนสองเดือนก็ยังดี จากนั้นค่อยคิดเรื่องหารายได้ครับ
« Last Edit: June 26, 2013, 11:29:01 AM by Hydrogen » Logged

Hydrogen Excelsior

Digital Assets Outsourcing & Motion Capture Studio

"Second Life ไม่ใช่การหลีกหนีจากชีวิตจริง แต่เป็นการเพิ่มโอกาสให้ชีวิตจริงเป็น 2 เท่า"
pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #2 on: July 02, 2013, 10:01:09 PM »

ถ้าเพิ่งสมัครบัญชี ไปนั่งเก็บตังจาก money tree ไปพลางๆ ก่อน เก็บหอมรอมลิบที่ละเล็กละน้อย (ห้ามถามว่ามีที่ไหนบ้าง ใช้วิธีค้นเอาดีกว่า)

sinvตามวูดู มันจะมี web tracking + วิธีตามวูดู (http://forums.thaisecondlife.net/index.php?topic=3131.0http://forums.thaisecondlife.net/index.php?topic=3131.0)

หรือตามร้านขายเสื้อผ้าเขาอยากได้นางแบบ (หรือภาษาบ้านๆ เขาเรียกว่ารับจ้างเป็นบอท ยืนปั่นทราฟฟิค) แต่ต้องออนได้วันละหลายๆ ชม. ครือไปใส่เสื้อผ้าเขา แล้วยืนเจ๋บๆ หรือ มีทักษะเสริม เพื่อหลบเลี่ยงนายตรวจ

kanizaki
*

« เขียนตอบ #3 on: July 19, 2013, 09:06:31 PM »

ตกปลา กับเก็บเหรียญก็ได้ครับ ไม่ต้องลงทุนเลย อาจจะน้อย แต่เก็บสะสมไปเรื่อยๆ ได้ครับ เป็นทุนตั้งต้นก่อน Cry
U
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #4 on: July 20, 2013, 12:22:08 AM »

ตกปลา กับเก็บเหรียญก็ได้ครับ ไม่ต้องลงทุนเลย อาจจะน้อย แต่เก็บสะสมไปเรื่อยๆ ได้ครับ เป็นทุนตั้งต้นก่อน Cry

Wink ขยันค้นบอร์ดดีมั่กค่ะ ทำบ่อยๆ เด่ะจะเจอทางเอง โชคดีจร้า

~.U.~  ความพยายามอยู่ที่ไหน ..  What The..  ..ต้นไม้ดอกเหลือง $ อยู่ที่นั่น   ~.U.~
kanizaki
*

« เขียนตอบ #5 on: July 20, 2013, 08:10:35 AM »

อ้อ อีกอย่างนึงที่ทำได้ และน่าสนุก คือเข้าไปเล่นใน linden realm ทำตามเควสจะได้ประมาณเควสละ 5 L$ ถ้าเก็บเพชร ราคาที่ได้จะแล้วแต่เพชรครับ ใช้map เยอะๆ ตามวงแดงๆ จะเล่นง่ายครับ ถ้าเก็บสีฟ้าจะได้ 2L$ สีเขียวได้ 1L$ สองสีนี้แลกที่เครื่องได้เลย ส่วนสีอื่นๆ ต้องมี 50 เม็ดถึงจะแลกได้ ไล่มาตามลำดับก็แลกได้ 5,2,1 ตามลำดับครับ
สงสัยก็ถามหรือนัดเวลาได้ครับ เดี๋ยวพาทัวร์ให้ อิๆ  แต่อันนี้ไม่มี exp ให้ ซึ่งหมายความว่าไม่ว่าจะทำอย่างไรรายได้ไม่สามารถเพิ่มขึ้นเป็นพิเศษ ไม่เหมือนกับตกปลาครับ

ป.ล. ตกปลานี่งมไปงมมาจนเจอได้เอง มาลองค้นในนี้ก็ไม่เจอ งั้นถือว่าเราเป็นกูรู้ได้สินะ

ตามลูกบอลก็ได้ครับ เคยมีคนโพสต์ไว้ เพิ่งเข้าใจกลไกเมื่อวานเอง
pandanus
Moderator

« เขียนตอบ #6 on: July 21, 2013, 10:58:20 PM »

ตั้งโพสแนะนำเลยค่า ทั่นกูรู  Cheesy

LEONHEART80
*

« เขียนตอบ #7 on: July 22, 2013, 11:17:58 AM »

ตกปลานี่รายได้ดีกวายืนตามบอลไหมครับ Money
kanizaki
*

« เขียนตอบ #8 on: July 23, 2013, 01:11:39 PM »

ขึ้นกับ EXP. ครับ อย่างตอนแรกๆ ผมตกไม่คุ้มค่าหนอนเลยด้วยซ้ำ พอEXP. สูง บางทีตกได้ 5 L$ (เคยได้ยินว่า 22 L$ เลยก็มี)
ขึ้นกับ Event เพราะบางทีจะมีการตกปลาที่ได้มูลค่า 2-10 เท่า
ขึ้นกับว่าเป็น appretince ใครไหม เพราะจะได้Bonus ด้วย

ไม่ต้องไปยืนLag เพราะว่าคนตามบอลจะเยอะมาก

ข้อดีที่ผมชอบคือ คลิกแล้วรอประมาณหนึ่งนาที ระหว่างนั้นผมก็อ่านหนังสือ เล่นเกมกาแลคซี่แทปไปพลางๆ
หรือถ้าจะหาเยอะๆ ก็วิ่งไปเก็บเงินด้วย เพราะเมื่อเหวี่ยงเบ็ดติดแล้ว จะวิ่งไปตรงไหนก็ได้ครับ หลายๆ ทีจะมีทั้งเงินทั้งปลาครับ Money

ผมเข้ามาประมาณ 2 สัปดาห์ ได้ประมาณ 400 L$ ละ เดี๋ยวจะเอาไปทำฟาร์มต่อ (ถ้ามี talent ทำ CG มั่งก็ดีสินะ)
LEONHEART80
*

« เขียนตอบ #9 on: July 25, 2013, 01:39:17 PM »

400$ คือต่อวันเหรอครับรึต่อสัปดาห์  Wink
kanizaki
*

« เขียนตอบ #10 on: July 28, 2013, 07:31:38 AM »

ต่อสัปดาห์ครับผม  Cool
LEONHEART80
*

« เขียนตอบ #11 on: July 28, 2013, 09:44:03 AM »

เห็นว่าเก็บเงินทำฟาร์มรายได้ดีไหมครับ Rich
pandanus
Moderator

« เขียนตอบ #12 on: August 01, 2013, 04:46:10 PM »

อาการคล้ายๆ กับตามหุ้นเล็กน้อยอ่า เทรนพวกนี้ไปไวมาไว แรกๆ ออกใหม่ ก็เห่อราคาดี 2-3 เดือนผ่านไปก็เริ่มตกละ

kanizaki
*

« เขียนตอบ #13 on: August 06, 2013, 08:26:50 PM »

ได้ประมาณ 400 ต่อสัปดาห์แย้ว ดีใจๆ
เรื่องฟาร์มถ้าเป็นของ Goldtoken เช่น ฟาร์มหนอน เห็นว่าเขาปรับเงื่อนไขเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
ถ้าชัวร์เดี๋ยวจะมาอัพเดทอีกที   แต่เพื่อนๆ ที่ตกปลาแนะนำว่าเอา shubbie ดีว่าฟาร์ม
แต่อย่างน้อยฟาร์มก็ทำให้ได้ราคาหนอนถูกลง
Pages: [1]   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: