second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: [1]   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: ขอถามวิธีโอนเงินจากธนาคารไทยเข้าPayPal+วิธีซื้อเงินลินเดน  (Read 4551 times)
Darkness
มือใหม่หัดวาป
*

« on: May 22, 2013, 04:15:15 PM »

หมู่นี้ไม่ค่อยเห็นคนเก่าๆเลย+ไม่มีหัวข้อใหม่ๆด้วย เว็บนี้จะร้างแล้วรึเนี่ย  MAd

แต่ถ้าใครยังอยู่ช่วยตอบหน่อยครับ

คือผมอยากจะใช้เงินจริงซื้อเงินลินเดน

ทีนี้อยากรู้ว่า จะโอนเงินจากธนาคารไทยเข้าPayPal ยังไง
ในPaypalจะเปลี่ยนสกุลเงินยังไง(เพราะต้องใช้เงินดอลล่าซื้อ)*(หรือเค้าจะเปลี่ยนให้เอง?)

ซื้อเงินลินเดน มีขั้นตอนเยอะไหม

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ  Hello
U
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #1 on: May 23, 2013, 01:08:03 AM »

ขั้นตอนนำเงินเข้าเพย์พาล

1. ถ้าคุณผูกบัญชีเพย์พาล เข้ากับ บัตรเครดิต หรืออีการ์ด เพย์พาลจะตัดอัตโนมัติ

2. หากคุณผูกเพย์พาลเข้ากับบัตรเดบิต ควรมีเงินในบัญชี (ฝากเงินเข้าบัญชีบัตรเดบิต)

Money ส่วนการตั้งสกุลเงิน ให้เข้าไปตั้งเปนสกุลดอลล่าร์สหรัฐ.ในบัญชีของเพย์พาล ค่ะ

ลิงค์ ขั้นตอนการซื้อขาย เงินค่ะ 
http://forums.thaisecondlife.net/index.php/topic,1038.0.html

~.U.~  ความพยายามอยู่ที่ไหน ..  What The..  ..ต้นไม้ดอกเหลือง $ อยู่ที่นั่น   ~.U.~
Darkness
*

« เขียนตอบ #2 on: May 23, 2013, 04:25:46 AM »

ขอบคุณครับ  Cool

ปล.แต่ขอถามเพิ่มครับ

จาก http://forums.thaisecondlife.net/index.php?topic=1178.0

ถ้าผมซื้อเงินลินเดนในSL

ในบัญชีSLไม่มีเงิน-->ย้ายไปหักจากPaypal-->Paypalไม่มีเงิน=เงินติดลบ=ไปลดเงินจากธนาคารที่ผูกบัญชีไว้

แล้วถ้าผมเผลอใช้"เกิน"จากที่มีไว้จะเป็นยังไงครับ *เช่นธนาคารมีเงิน300 ผมใช้ไปซื้อลินเดน3,000

ผมจะเป็นอะไรไหมครับ เช่น *การใช้เงินถูกยกเลิก/ซื้อได้เหมือนเดิม แต่ผมจะอยู่ในสภาพ"ติดหนี้" / ฯลฯ
Hydrogen
Moderator
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #3 on: May 23, 2013, 05:35:39 AM »

สำนักงานสอบสวนกลางแห่งสหรัฐอเมริกา หรือ FBI  จะเข้ามาดำเนินการเพื่อสืบหาที่มาที่ไปของการซื้อขายเงินครับ อาจมีการออกหมายจับได้หากพบว่ามีการค้างค่าชำระเกินกว่าที่กฎหมายกำหนด (300 บาท) มีโทษจำคุก 10 ปี ปรับไม่เกิน 10ล้าน หรือทั้งจำทั้งปรับ

Hydrogen Excelsior

Digital Assets Outsourcing & Motion Capture Studio

"Second Life ไม่ใช่การหลีกหนีจากชีวิตจริง แต่เป็นการเพิ่มโอกาสให้ชีวิตจริงเป็น 2 เท่า"
7PLUS
นักแคมป์ปิ้งตัวยง
**

« เขียนตอบ #4 on: May 23, 2013, 07:00:24 AM »

ซื้อแบบพอดีหละเหอๆ MAd Lips Sealed หรือง่ายๆซื้อจากคนไทยด้วยกันเอง
Darkness
*

« เขียนตอบ #5 on: May 23, 2013, 08:36:51 AM »

ถึงขั้นหัวหลุดจากบ่าเลยนี่นา  Shocked  Saw

ไม่กล้าซื้อเลยทีเดียว  What The..

ใครพอมีซัก 500-1000 ลินเดนบ้างเนี่ย (60-120บาท) จะได้ขอยืมหน่อย
U
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #6 on: May 23, 2013, 02:30:11 PM »

สำนักงานสอบสวนกลางแห่งสหรัฐอเมริกา หรือ FBI  จะเข้ามาดำเนินการเพื่อสืบหาที่มาที่ไปของการซื้อขายเงินครับ อาจมีการออกหมายจับได้หากพบว่ามีการค้างค่าชำระเกินกว่าที่กฎหมายกำหนด (300 บาท) มีโทษจำคุก 10 ปี ปรับไม่เกิน 10ล้าน หรือทั้งจำทั้งปรับ

MAd  555  ทั้งคุนต้น กะท่านต้น  ออกมาประสานเสียงเยย

คุน Darkness คร้า  SL ไม่ใช่แค่เกมส์ออนไลน์ค่ะ แต่เป็นโลกเสมือนจริง 
ภายใต้การบังคับใช้กฎหมายของอเมริกา รวมถึง กฎหมายเทคโนโลยีสารสนเทศ (ของโลก รึเปล่าหว่า)

ในความรู้สึกของเรา เซ็คคัลไลฟ์ เกือบจะเรียกได้ว่า
เป็นโมเดลศึกษา (ที่สมบูรณ์แบบ) ด้านกฎหมายเกี่ยวกับพฤติกรรมการออนไลน์ จากบุคคลทั่วโลก 
เราว่ากฎหมายใน SL  หากนำมาบังคับใช้จริงจะแข็ง และรุนแรงกว่า โลกข้างนอกด้วยซ้ำ
เพราะหากจะตามจับกัน จริงๆ แร้ว  ตัวคุณเอง จะทิ้งร่องรอยให้เข้าถึงตัวตนไว้อย่างมากมาย
เรียกว่า ไม่มีทางหนีรอดไปได้

Roll Eyes หนูเปล่าขู่ นะ 5555

~.U.~  ความพยายามอยู่ที่ไหน ..  What The..  ..ต้นไม้ดอกเหลือง $ อยู่ที่นั่น   ~.U.~
pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #7 on: May 24, 2013, 07:06:39 PM »

Roll Eyes หนูเปล่าขู่ นะ 5555

ป้าโหดอ่าค่ะ  MAd

U
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #8 on: May 25, 2013, 02:28:47 PM »

ป้าโหดอ่าค่ะ  MAd

No  ม่ะได้ชื่อโหดอ่ะ  หนูชื่อ ยู do ~ ดู ดู๊ ดู ..ดูมานทำ อิอิ

Pages: [1]   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: