second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: [1]   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: โดนรบกวนครับ  (Read 2879 times)
Darkness
มือใหม่หัดวาป
*

« on: April 14, 2013, 02:25:10 PM »

เล่นแล้วมีคนมาก่อกวน แบนไม่ให้เห็นตัวแล้ว แต่พอไปเล่นเกมตู้ก็มาเดินชนให้เล่นลำบากอีก มีวิธีแก้ไหมครับ
pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #1 on: April 14, 2013, 09:34:58 PM »

ทำใจสถานเดียวค่ะ หรือไม่ก็นั่งมันบนตู้แน่ะค่ะ ชนไม่ได้  Cool

U
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #2 on: April 14, 2013, 11:07:32 PM »

คลิ๊กนั่ง ไม่ใช่คำตอบแบบกวนๆ นะคะ   Smiley

แต่ใช้ได้กับทุกสถานการณ์ที่โดนก่อกวน จิโดนปาระเบิด หรือบ้านบึ้มใส่สักแค่ไหน นั่งไว้!! เด่ะดีเอง 555

ปล. ทุบตู้อยู่ซิมไหนอ่า .. รายได้ดีมิ ~คิคิ

~.U.~  ความพยายามอยู่ที่ไหน ..  What The..  ..ต้นไม้ดอกเหลือง $ อยู่ที่นั่น   ~.U.~
Ryo Saeba
*

« เขียนตอบ #3 on: April 15, 2013, 07:50:01 PM »

แต่เผอิญผมก็เคยเจอเคสนี้เหมือนกันเลยครับ โดยเฉพาะโดนเกรียนก่อกวนมันเล่นปาทั้งระเบิด ยิงทั้งกรงลอยใส่ผมเยอะ เจอผมด่าเละเลยว่า

"stop shooting me, a**hole (หยุดยิงกรูทีเถอะไอแสส)" มันตอบกลับว่า "love and peace (รักและสันตินะ จุ๊บๆ)" เจอผมสวนอีกดอกไปว่า "love my a** and f*ck peace, f*ggot (รักแลัสันติบ้านพ่อมุงสิไอเชี่ย)" หลังจากผมด่าเกรียนไปแล้วผมก็กดรีพอร์ทมันซะ มาแบบโหด ดิบ เถื่อน แอนด์เก๋า ในสไตล์นักเลงเก่าในโลกจริงซะเลย (ตอนนั้นขี้เกียจใส่ HUD กระทืบเกรียนในเอสแอล) 5555
« Last Edit: April 15, 2013, 09:37:02 PM by Ryo Saeba » Logged

maimeekairu
*

« เขียนตอบ #4 on: March 26, 2016, 04:47:18 PM »

สวัสดีค่ะ เข้ามาเจิมสักหน่อยปีนี้เงียบบบบบบมาก

เราก็เพิ่งเจอพวกกวนตรีนเหมือนกันค่ะ  กำลังแต่งตัวอยู่ดีๆ ก็มีหุ่นยนต์ท่าทางอุบาทๆๆ จากที่ไหนไม่รู้  ประมาณว่าขอมี sex กับคุณแล้วมันก็ เด้ง กะเด้าใส่ก้นเรายิกๆ เลย  จากนั้น อวตารเราก็กลายเป็นมนุษย์ยืดได้หดได้เหมือนผีจูออนตอนลงบันไดเลย    MAd       น่าเกลียดชะมัด  ไม่ว่าเดินหรือเหาะไปไหนตามเกาะเราตลอด  ต้อง logoff หนีเลย ...  ถึงจะหาย
Blademaster
*

« เขียนตอบ #5 on: January 30, 2017, 02:10:55 AM »

ถ้าเป็นเมื่อก่อนใช้อีกบราวเซอร์ เปลี่ยนไปใช้ ฟีนิกซ์ กันเกรียนได้ดีเพราะมันมีตัวเลือก แปลงเราให้เป็นอากาศธาตุ
แต่ตอนนี้ไม่รู้ว์ว่าทำแบบนั้นได้อยู่ไหม
บางทีแจ้งแบนไปอาจต้องใช้เวลา หรืออาจไม่โดนแบนถ้าไม่ได้ผิดกฎร้ายแรง
เคยเจอที่ Wengen นางชะนีชื่อเกาหลีมันยิงปืนแล้วสร้างกล่องเป็นล้านๆ กล่องจนพื้นที่ล่ม
แจ้งแบนไปสองสามวันต่อมาชะตากรรมนางขาดไปเลยเพราะถือว่าร้ายแรง
แต่นางก็สร้างตัวขึ้นมาใหม่อีกไม่รู้จบ...ก็นะ คนมันอยากเกรียนอ้ะ
คิดถึงนางคนนั้นจัง ๕๕๕
คิดถึงอีกคน ที่เคยมาร่วมพรรคพวกเป็นเกรียนต้านเกรียน ชื่ออะไรนะ พี่เฟิร์นหรือเปล่า จำไม่ได้ละ
ไปละ

สัจธรรม SL
มีเกิดก็ต้องมีดับ
คนเก่าๆ ที่เก่าๆ หายไป
คนใหม่ๆ ที่ใหม่ๆ ก็เข้ามา
วนเวียนอยู่เช่นนี้เป็นวัฏจักร
เราไม่สามารถย้อนอดีตได้
แต่เราสามารถระลึกถึงอดีตได้
และจงอยู่กับปัจจุบัน นะจ๊ะนะจ๊ะ
Pages: [1]   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: