second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: [1] 2 3 4   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: @P หลายงานใหม่ครับ  (Read 15552 times)
Trademan
มือใหม่หัดวาป
*

« on: June 07, 2010, 12:20:55 AM »

ภาพงานเก่าๆหายหมดเลย Tongue
มาอัพเดทงานใหม่ครับ
ตัวนี้ตัวที่สองครับขึ้นโครงและ bake แสงเงานานพอสมควร

ตัวนี้งานเมสนะครับขึ้นโครงนานมากงมอยู่นาน

งานใหม่ทิ้งช่วงนาน รายละเอียดอยู่ในรูปแล้วนะครับไปดูกันเล๊ยย!!! Smiley
อ้ออ ที่ร้านมีsky boxอยู่ข้างบนนะคับ ถ้าจะมาสร้างของหรือมาเที่ยวเล่นก็แอดกลุ่มไว้ด้วยนะครับชื่อกลุ่มดูที่ about land ได้เลย
bear king

baby blue dragon (ต่อยอดจาก baby dragon)

panda

neko nerd (ต่อยอดจาก neko kid)

alchemist wizard

werewolf (comming soon)AOF-Trademan
ตัวนี้ออกแบบปรับปรุงจากตัวเก่าที่ลงที่ร้านรู้สึกว่าลูกค้าที่สนใจหลายท่านจะ
บอกว่าทำ av ให้น่ารักกว่านี้ได้มั้ย(ดูจากรูปภาพสินค้าเก่าด้านล่างชื่อ werewolfติดกับwerewolf black) ผมเลย
เสนอไปว่า "น่ารักกว่านี้ไม่ได้แล้วครับ 5555 แต่ทำให้น่าชังอ่ะได้อยู่"  ก็เลยจัด
ซะ1ดอก ตัวนี้เป็นตัวปรับปรุง เลยพยายามเน้นรายละเอียดพอประมาณเพราะ
ทำมากกว่านี้ไม่ได้แล้ว เนื่องด้วยเม้าปากกาสุดที่รักดันไปเล่นน้ำฝนพร้อมกับ
โน๊ตบุคทำงานตัวเก่ง เลยทำให้น้องโน๊ตบุ๊คไม่สบาย แต่เม้าปากกาตายสนิททำ
อย่างไรก็ไม่ฟื้นขึ้นมาใช้มา 3 ปี ประกันแค่ปีเดียว หมั่นไส้จะถอดมาซ่อมเองดัน
มือหนัก หักสองท่อนไปเลย T_T Cry Tongue What The..  น่าเสียดายน้องปากกาของผม ใช้เมาส์หนูราคา
ถูกเพ้นอนาถจริงๆ เดี๋ยวฟังก์ชั่นต่างๆที่ตัวนี้ทำได้จะมาอัพเดททีหลังนะครับ
เพราะยังไม่เสร็จขั้นตอนการทำงาน(ยังไม่อนิเมทเลย)ขอบคุณที่เข้ามารับชมครับ

angel ตัวนี้ทำคู่กับ daemon แต่ต้องขอปล่อยความชั่วร้ายออกไปก่อน ต่อมาจึงปล่อย angel มากำราบ แต่ก็นะสูสีแหละ ไม่มีใครแพ้ชนะ สมดุลดีที่สุด
แต่ตัวนี้มีรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับฟังชันเล็กๆน้อยเพิ่มเข้ามา มีอนิเมทเขียนหนังสือตอนสื่อสารกัน มีวงกลมๆเปล่งแสงอยู่บนหัว เขาเรียกว่าไรหว่า แล้วก็เปลี่ยน texture ผม,ตา (HUD) ควบคุมปีก(HUD)
 แต่ค่าupload โหดพอตัว เหนื่อยมาก ทำหลายวันอยู่ครับ ชอบไม่ชอบยังไงช่วยชี้แนะด้วยครับ

เป็นปีศาจตัวลูกออกมาจากความโฉด ร้ายๆ แต่ยังติดของเล่นเกิดมาพร้อมกับลูกคิวบิคปีศาจ
เวลาสื่อสารกะใครจะเสียนิสัยบิดเจ้าคิวบิคไปด้วยโดยไม่ค่อยสนใจบทสนทนา (จะเล่นท่าเดียว)
รายละเอียดปลีกย่อยดูที่ภาพครับ

สวัสดีคร้าาาบชาว tsl เอางานแนวtinyมาให้ติกันอีกแล้วครับ
 งานชิ้นนี้ทำอยู่นานเลยครับ มัวนั่งเรื่อยเปื่อยอยู่ ตัวนี้มีอะไรเพิ่มนิดๆหน่อยๆครับเชิญรับชม

ขอขอบคุณพี่เอกที่ให้ script มาครับ แหล่มมาก Wink

........................................................... ......................................
ไม่มีเวลาอธิบายแต่ละภาพครับขออภัย
ราคาปรับลดแล้วนะครับ เรียงลำดับจากงานล่าสุด จากบนลงล่างนะครับ
ถ้ามีงานใหม่ๆที่ทำเสดแล้วจะพยายามมาอัพเดทเรื่อยๆครับ อยากได้ความเห็นหน่อยครับว่าตลาด tiny ช่วงนี้เขาต้องการอะไรกันบ้าง  ขอบคุณครับผม
Neko kid

Werewolf (black)

Werewolf

Sweetty Wiard

Woodra

Heaven Hunter

ตัวที่สาม tiny avatar คลอดแล้วครับตัวนี้เว้นไปกี่วันหว่ามัวแต่เล่นเกมเลยไม่ได้สร้างซักทีไปดูกันครับ
...........

Bandit Leader
(ขุนโจรเสือโหย ปล้น ฆ่า ข่มขืน ว่ะฮ่าๆๆๆ Smiley)
ตัวนี้ผมพยายามลดจำนวนพริมให้เหลือน้อยที่สุดแต่พยายามสร้างรายละเอียดให้ได้มากที่สุดตอนแรกกะใช้สีน้ำตาลเพราะเป็นสีมาตฐานของพวก thief, assasin แต่พอลองแล้วมันดูมอซอเหลือเกินเหมือนปล้นมามากแต่ไม่มีอันจะกินเลยขยับเฉดสีขึ้นไปอีกนิดให้มันดูสว่างขึ้นมาหน่อยจะได้ไม่หลุดตีมจากไอ้สองตัวแรกของผมแล้วตัดด้วยสีขาวและดำ มีเลือดสีแดงนิดหน่อยตรงผ้าปิดปากกับลำตัว ให้รู้ว่าถึงตัวแค่นี้ก็สังหารเป็นนะคร้าาาบ
แนวคิดมาจากเกมๆนึง ตัวละครสองตัวในเกมมาผสมกัน
มี script ใช้งานกงเล็บ และเก็บกงเล็บ(แบบวูฟเวอร์รีน)พร้อมsound
ไม่ใส่หน้าเช่นเดิมเพราะผมลองแล้วมันดูแปลกมากๆแล้วก็ คล้ายการ์ตูนญี่ปุ่นเกินไปผมเลยตัดทิ้งครับ
ขอบคุณที่เข้ามาดุครับ

ช่วงนี้กำลังวิจัยฝุ่นเลยมีเวลาว่างมานั่งทำงานชินใหม่ครับ

งานชิ้นแรกเป็น Avartar แบบ tiny model (เล็กสั้นขยันทำ)
ปกติจะไม่เคยทำงานแบบนี้มาก่อนเลยศึกษานานพอสมควร เป็นชิ้นแรกที่ทำแบบ Sculpt Pirm ครับ
Dragon Knight
(อัศวินมังกร)
 ขึ้นโครงอยู่นาน โทนดำตัดสีทอง ได้แนวคิดมาจากเกมๆนึงครับ

ชิ้นที่สอง
Holy Wizard
(พ่อมดศักดิ์สิทธิ์)
ตัวนี้ทำแป๊บเดียวครับ เพราะผ่านตัวแรกมาแล้วรู้สึกมันไม่ยากเหมือนตอนแรกที่ต้องขึ้นโครงแบบไม่มีอะไรเลย Sweat โทนฟ้าขาว แนวคิดมาจากเกมๆนึงเหมือนกัน

ช่วยติดชมด้วยครับผมจะได้นำไปปรับปรุงแก้ไขต่อไป
ตอนนี้วางไว้ที่เกาะ sense ครับ ขอบคุณเจ้าของที่ที่ให้การสนับสนุนมาโดยตลอดครับ และthaisecondlifeด้วยนะคร้าาาาาบ

« Last Edit: December 25, 2011, 11:49:13 PM by Trademan » Logged
techanitkov
นักแคมป์ปิ้งตัวยง
**

« เขียนตอบ #1 on: June 07, 2010, 01:04:41 AM »

Beg น่ารักมาก

KOV design studio
architecture interior furniture and all design item
Trademan
*

« เขียนตอบ #2 on: June 07, 2010, 02:25:03 AM »

ขอบคุณครับ
ตัวต่อไปกำลังร่างในกระดาษอยู่เลยครับ เร็วๆนี้จะออกมาครับ
U
คนรักลินเดน

« เขียนตอบ #3 on: June 07, 2010, 05:47:55 AM »

Embarrassed ค่าช่วยคิด ตีม 50 ... ค่าคุยเป็นเพื่อน ตอนๆตี 4 อีก 50 ค่า ๆๆๆๆๆ ... หลายๆค่า
รวม ๆ ให้ได้ซัก 300 ร้อย นะนะ ...

ส่งมาส่ะดีดี Holy Wizard อ่ะค่ะ .... ปล้นมันหน้าบอร์ด นี่ละวุ้ย  Smiley กิกิ

~.U.~  ความพยายามอยู่ที่ไหน ..  What The..  ..ต้นไม้ดอกเหลือง $ อยู่ที่นั่น   ~.U.~
Trademan
*

« เขียนตอบ #4 on: June 07, 2010, 05:54:37 AM »

ได้สิคร้าาาบ กล้าขอก็กล้าให้ แต่เอ๊ะ ได้วันนี้ตั้งพันกว่าจะไม่อุดหนุนบ้างเลยเหรอ Angry
แต่รอก่อนนะ เดี๋ยวส่งไปให้
techanitkov
**

« เขียนตอบ #5 on: June 07, 2010, 01:14:48 PM »

AO ทำเองหรือเปล่า

น่ารักดี ชอบ ๆ แล้ว ทำ สครับ กับโปรแกรมอะไรหรือครับ

architecture interior furniture and all design item
Trademan
*

« เขียนตอบ #6 on: June 07, 2010, 03:03:20 PM »

อ่อออครับ sculpt ทำโยนไปโยนมากับ 3ds max และ zbrush
ความจริงผมอ่อนด๋อยทั้งคู่เลยครับ ว่าจะจับซักทาง แต่ใช้ทั้งสองก็ดีนะครับมันเกื้อกูลกันดี Wink
techanitkov
**

« เขียนตอบ #7 on: June 07, 2010, 04:00:09 PM »

ผมทำแม๊คแล้ว ได้แค่รูปแบบกลม ๆ ทำบันไดยังไม่ได้เลย

Trademan
*

« เขียนตอบ #8 on: June 07, 2010, 04:46:12 PM »

งานเกือบทุกชิ้นทำจากทรงกลมใน 3ds maxครับ หรือเป็นวัตถุทรงตันได้ทุกชนิดครับ ลองดูครับผมก้เพิ่งมาจับก่อนหน้านี้รู้สึกแหยงกับการฝึก พอจับจุดได้ก็ออกมาเป็นงี้แหละครับ แต่คงต้องลองกันอีกยาวๆครับ
pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #9 on: June 07, 2010, 07:24:03 PM »

วัตถุทรงตัน.... ไอ้ของที่ทำนี่มันหนักตั้ง 1000 กิโลเลยเหรออออ  Shocked

ว่าแล้วก้อฟรีสักกะตัวนึง กริๆๆๆ

techanitkov
**

« เขียนตอบ #10 on: June 07, 2010, 10:33:11 PM »

แล้ว ทำให้มันเท่ากันทั้งสองด้านยังไง    Angry

Trademan
*

« เขียนตอบ #11 on: June 08, 2010, 12:48:26 AM »

ตอนแรกผมเข้าใจว่าเป็น mirror แต่จริงๆน่าจะเป็นการขึ้นรูปให้เท่ากันทั้งสองข้าง
ตัวนี้ ผมใช้zbrushจะง่ายกว่า โดยเข้าไปที่เมนู transform>Active sumetry
จากนั้นจะขึ้นรูปด้านแกนไหนให้เท่ากันก็แล้วแต่ครับไม่ว่าจะเป็น X,Y หรือ Z มันจะมีมาให้เรากดครับ
ต่อไปก็ดึงๆยืดๆ ข้างเดียวเท่านั้น โดยอีกข้างไม่ต้องสนใจ เพราะมันจะทำให้เท่ากันกับด้านที่กำลังทำงานอยู่โดยอัตโนมัต
(ขออภัยที่ไม่มีรูปครับ เข้าzbrushแต่ล่ะครังมันกินแรมกระตุกมากมายไม่ได้เป็นที่โปรแกรมนะครับ เครื่องผมห่วย)
ไม่ทราบว่าเคยใช้โปรแกรมไหนทำงานมาก่อนหรอครับ
 zbrush ผมเชียร์ครับ ลองดู

รู้สึกว่าวันนี้ผมจะเปื่อยมากๆ งานยังไม่ไปไหนเลย มัวเล่นเกมเพลิน กับเก็บข้อมูลนิดหน่อยสำหรับตัวใหม่แย่จริงๆ
ผมว่า sculpt= ใช้เทคนิค
prim= ใช้เทคนิคและอดทน(มันเยอะมากกว่าจะเนียน เหนื่อยจริงๆแต่ก่อนอ่ะครับ)
« Last Edit: June 08, 2010, 12:53:15 AM by Trademan » Logged
sailly9_Zwanger
**

« เขียนตอบ #12 on: June 08, 2010, 07:49:22 PM »

งานออกมาสวยเหมือนเคย ช่วงนี้เข้ามาเห็นก่ไม่ได้คุยเลย  ก็เป็นกำลังใจทำงานส่วยๆต่อไปนะคะ
ส่วนพี่ก่ ค่อยๆคลานๆๆๆ อยู่เลยคะ หัดทำไปเรื่อยนะ ^ ^ จะแวะไปอุดหนุ่นนะ

Uploaded with ImageShack.us
Uploaded with ImageShack.us
Trademan
*

« เขียนตอบ #13 on: June 08, 2010, 08:09:56 PM »

ขอบคุณคร้าาบพี่หลิว ปกติออนช่วงไหนอ่ะครับ อยากคุยๆ
pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #14 on: June 08, 2010, 08:14:19 PM »

โทรไปหาโลดดดด  Smiley

Pages: [1] 2 3 4   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: