second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: [1]   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: วัตถุประสงค์เกี่ยวกับบอรด์ "จัดหาทีมงาน"  (Read 5176 times)
Webmaster
Administrator
มือใหม่หัดวาป

« on: January 30, 2009, 07:02:19 PM »

วัตถุประสงค์เกี่ยวกับบอรด์ "จัดหาทีมงาน"

Second Life นั้นเป็นเทคโนโลยีใหม่และยังซับซ้อนพอตัว ผมเชื่อว่าแม้กระทั่งคนที่อยู่มานานๆก็ยังน่าจะรู้สึกได้ว่าการเป็นเจ้าของโปรเจคสักอย่างแล้วต้องดูแลด้วยตัวคนเดียวนั้นเป็นเรื่องยุ่งยาก จุกจิกมากๆเลยทีเดียว Tongue เนื่องจากสภาพแวดล้อมมันเป็น 3 มิติทำให้หน้าที่ที่ต้องดูแลเพิ่มมากเป็นเงาตามตัว...ลองวาดภาพว่า คนๆเดียวต้องมาเรียนออกแบบ3D เรียนตกแต่งกราฟฟิค เรียนเขียนสคริปโปรแกรม คอยตอบคำถามลูกค้า ดูแลสมาชิกในกลุ่ม ฯลฯ

ดังนั้นถ้าลองกลับมาคิดดูว่าหากมีน้องๆรุ่นใหม่ หรือใครสักคนที่อยากจะมีโปรเจคของตัวเองในโลกเสมือน ผมคิดว่าคงเป็นเรื่องยากถ้าจะต้องลงมือทำคนเดียว ก็เลยตั้งห้องนี้ขึ้นมาเพื่อเติมความต้องการส่วนนี้

ห้องนี้จะเป็นที่สำหรับให้ใครก็ตามที่กำลังจะตั้งโปรเจคใหม่ๆ หรือมีโปรเจคอยู่แล้วและต้องการเพื่อนร่วมงานหรือลูกจ้างก็แล้วแต่ ได้ลงประกาศหาลูกทีมอย่างเปิดเผยและแสดงความต้องการชัดเจนไปเลย ว่ากำลังเพื่อนร่วมงานแบบไหน มีผลตอบแทนยังไง หรือจะแลกอีเมล์หรือ MSN ไปแชทรายละเอียดกันส่วนตัวทีหลังก็ได้ครับตามสะดวก

หัวข้อโปรเจคสามารถโพสได้อิสระครับ ไม่ว่าโปรเจคนั้นจะเกี่ยวข้องกับอะไร เช่น
+ ค้าขาย ธุรกิจ
+ เกมส์ออนไลน์
+ งานศิลปะ กราฟฟิค
+ การแสดงดนตรี
+ แกลลอรี่ แฟนอารท์
+ สื่อการสอน
+ หาลูกจ้างทั่วไป หาทีมงานดูแลเช่น GM,
ฯลฯ

ประกาศที่ไม่อนุญาติก็คือธุรกิจเกี่ยวกับ Adult Content และสิ่งผิดกฎหมายต่างๆ

Hello ยินดีต้อนรับผู้มีไฟและไอเดียใหม่ๆทุกๆท่านจ้า Hello
« Last Edit: January 30, 2009, 07:05:33 PM by Webmaster » Logged

pandanus
Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #1 on: January 31, 2009, 11:12:28 AM »

แล้ว Dream Project, LM อยากจ้างผู้ช่วยมั่งไหมละคะ  Shy

chaitoom
*

« เขียนตอบ #2 on: January 31, 2009, 11:25:33 AM »

Yes ดีใจคับ.... ผมเป้นเด็กตกงาน พอดี   Lips Sealed
LafayettE
*

« เขียนตอบ #3 on: February 02, 2009, 09:46:34 PM »

Grin

อยากมีทีมบ้างงงงอ่าาาาา

ใช้อิลลาส กิบดฟโต้ช็อปเป็น

ตัดต่อวีดีโอได้

ทำอะไรได้บ้างงงง 55555

พึ่งศึกษา ทำไม่เป็นอ่าาาาาา   Cry
NopHunter
*

« เขียนตอบ #4 on: August 06, 2009, 10:19:36 PM »

:jไม่มีทีมงาน

ครับผมผม
อยู่ด้วยได้ป่าว
Romeo Arashi
Global Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #5 on: August 07, 2009, 06:29:21 PM »

ตอบคุณ NopHunter จะมาเป็นทีมงานทำอะไรครับ Tongue โปรเจคยังไม่มีเลย ปัจจุบันมีเวบนี้ก็มี mod 2 คนช่วยดูแลอยู่ เป็นตำแหน่งให้ๆเปล่า ไม่มีหน้าที่ ไม่มีรายได้อะไรเลย อยากเป็นไหม? Saw

ไว้อีกหน่อย... DLM อาจจะมีโปรเจคอะไรแปลกแหวกแนวมาทำ ตอนนั้นถึงถ้าเป็นอีเวนท์คงจะหาทีมงานเพิ่มเป็นช่วงๆไป

ตอบคุณ LafayettE ด้วย ถ้าอยากทำด้านนี้จริงๆไปตั้งกระทู้โพส profile ตัวเองดีกว่าครับ เชื่อเถอะว่ามีคนอื่นที่เขาก็มองหาคนร่วมงานอยู่ บางคนอยากมีเวบแต่ทำไม่เป็น อยากทำ machinema แต่ตัดต่อไม่เป็น ฯลฯ ที่ไม่ค่อยมีโพสไม่ใช่ไม่มีคนต้องการหรอกนะ บางทีเขาก็ติดต่อกันใน SL หรือผ่านเมล์/pm ครับ
game
*

« เขียนตอบ #6 on: August 08, 2009, 05:20:54 PM »

แล้ว Dream Project, LM อยากจ้างผู้ช่วยมั่งไหมละคะ  Shy
Good Think Cry Cry Rich Rich Money No Embarrassed Hello Cool Yes
domy_graphy
*

« เขียนตอบ #7 on: September 11, 2010, 02:29:03 PM »

Cool

ดีใจมากเลยที่มีฟอรั่มนี้
Pages: [1]   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: