second life linden dollars Thai Second Life Community second life linden dollars second life linden dollars second life virtual money
second life linden dollars
SL Virtual World
OpenSims Thailand
second life top search
Custom Search
linden dollars transfer
SL Virtual World
Pages: [1]   เลื่อนลง

แบ่งปันให้เพื่อนๆ Topic: Wedding SIM เกาะสำหรับการจัดงานแต่งงานของชาว secondlife (ฝีมือคนไทยอีกแล้ววว)  (Read 13951 times)
Tk~
มือใหม่หัดวาป
*

« on: June 06, 2008, 11:20:46 AM »

wedding เป็นเกาะ หนึ่งใน หมู่เกาะ webstar น่ะครับ เป็นเกาะสำหรับการจัดแต่งงาน ของชาว secondlife น่ะครับ ดูแล้วก็มีทั้งแบบญี่ปุ่น แบบ ยุโรป และแบบ โมเดิล ก็มี ดูรูปเลยล่ะกันครับ

ออกแนวญี่ปุ่น ต้นไม้สวยดีครับ

นี้ก็สวนหิน แนวญี่ปุ่น อีก

ทางเข้าโบสถ์

ภายในโบสถ์ สวยดี

ทางออกมาจากโบสถ์ ต้นไม้ ดอกไม่ เยอะดี สวยดีครับ
 Smiley
๋JugGaJi
*

« เขียนตอบ #1 on: June 06, 2008, 11:24:11 AM »

ว้าว!!! สุดยอดไปเลยคะ คนไทยทำได้  :'(
pong_007
*

« เขียนตอบ #2 on: June 06, 2008, 11:51:48 AM »

เก่งจริงๆ ครับ    Cheesy
omelettechan
*

« เขียนตอบ #3 on: June 06, 2008, 02:02:35 PM »

ยอดมากไปเลยจอร์จ  Grin
yingjine
*

« เขียนตอบ #4 on: June 06, 2008, 02:13:39 PM »

สวยมาก  ๆ ๆ คะ .......................... ลองเข้าไปดูใน SL แล้ว (นู๋ใช้ search จาก ชื่อ wedding simคะ)  คนทำเก่งมาก ๆๆ เลยนะคะ ทำได้เหมือนจริงมากเลย  เห็นแล้วอยากไปอยู่ญี่ปุ่นจัง

Embarrassed  Kiss

น้องญิ๋งคะ
Romeo Arashi
Global Moderator
พลเมืองดีเด่น

« เขียนตอบ #5 on: June 06, 2008, 02:55:53 PM »

อ่า....เอ่อ สวยดีครับ  Lips Sealed มาเพิ่มรายละเอียดอีกสักนิดก็ดีนะครับ
+ ทำกันกี่คน ทำนานไหม
+ จุดประสงค์หลักคือให้เช่าถ่ายรูปแต่งงานเหรอครับ
+ ทาง Webstar Thai ออกแบบให้ลูกค้า หรือว่าเป็นบริการใหม่ๆของ webstar

พอโฆษณาได้หอมปากหอมคอครับ ไม่ว่ากัน

sirea
นักแคมป์ปิ้งตัวยง
**

« เขียนตอบ #6 on: June 06, 2008, 03:25:49 PM »

สวยอ่ะ Wink

Lips Sealed

เด๋วจะไปถ่ายรูปมาเก็บไว้ใน คอเลกชั่นส่วนตัว  Smiley

artong007
*

« เขียนตอบ #7 on: June 07, 2008, 09:59:35 AM »

งามๆ แต่โสดอะ
kidnaplism
*

« เขียนตอบ #8 on: June 07, 2008, 03:59:25 PM »

สวยดีครับ มีแนวยุ่นด้วย เราชอบยุ่นอิิอิ Smiley  ไว้เด๋วจะไปใช้บริการครับ

รอวันที่ SL จะกลายเป็น RL  一緒に頑張ろうぜ~~~~

Robot Academy
http://slurl.com/secondlife/Mino%20Volcan/200/59/500
sirea
**

« เขียนตอบ #9 on: June 07, 2008, 06:38:38 PM »

สวยดีครับ มีแนวยุ่นด้วย เราชอบยุ่นอิิอิ Smiley  ไว้เด๋วจะไปใช้บริการครับ

ฮั่นแน่ จะไปญี่ปุ่ง จะไปควงสาวยุ่นด้วยใช่ม๊า

techanitkov
**

« เขียนตอบ #10 on: June 09, 2008, 12:56:29 AM »

webstar เคยทำสวนสนุกมาแล้ว แล้วก็ลงโฆษณาไว้ด้วย  รับจ้างทำทุกอย่างใน sl  เป็นบริษัท ญี่ปุ่น แต่คนทำคนไทยป่าว ไม่รู้ Lips Sealed :'(

KOV design studio
architecture interior furniture and all design item
Tk~
*

« เขียนตอบ #11 on: June 09, 2008, 01:17:40 PM »

อ่า....เอ่อ สวยดีครับ   มาเพิ่มรายละเอียดอีกสักนิดก็ดีนะครับ
+ ทำกันกี่คน ทำนานไหม
+ จุดประสงค์หลักคือให้เช่าถ่ายรูปแต่งงานเหรอครับ
+ ทาง Webstar Thai ออกแบบให้ลูกค้า หรือว่าเป็นบริการใหม่ๆของ webstar

พอโฆษณาได้หอมปากหอมคอครับ ไม่ว่ากัน

ทาง บริษัท webstar Thai จะมี แผนก Machinima ตัดต่อนั้นแหละครับ บริการในเรื่องของการพรีเซ็นเกาะทำ movie เกี่ยวกับ SL ทั้งหมดครับ แล้วก็ แผนก programming ก็เกี่ยวกับ เรื่อง scrip น่ะครับ เกมต่างๆในนั้น แผนก Avatar ก็จะทำหน้าที่ออกแบบ ตัว Avatar เป็นหลักน่ะครับ แล้วก็แผนก 3D ทำหน้าที่ออกแบบ ขึ้นโมเดล ทั้งหมดครับ

จุดประสงค์ ของเกาะ wedding ก็ประมาณ ถ่ายรูป ถ่าย movie ครับ
ใครสนใจก็สามารถเข้าไปติดตามได้ที่ http://www.webstarthai.com ได้ครับ ขอบคุณมากครับ  Cool
amini24
**

« เขียนตอบ #12 on: September 26, 2008, 06:33:58 PM »

Embarrassed ว่าแต่ ไปแบบ เดี่ยวได้อะป่าว  Huh?

ยังหาคนควงมิได้เลยยย :Smiley

sailly9_Zwanger
**

« เขียนตอบ #13 on: September 26, 2008, 08:31:34 PM »

ไมรุ้ว่าบริษัทนี้อย่ไหนเน๊อ  ...แต่ว่าที่เชียงใหม่เพือนเราทำงานอยู่ เจ้าของเป็นคนเยอรมั แม็คซิโก รวมหุ้นกัน มีคนทำงานแผนกต่างๆ รวมทั้งหมดเกือบ 80 คน รับทำเป็นเมืองเลยนะ  จัดต้งมาแล้วเกือบ 4 ปี แต่เค้าไม่เคยบอกว่าเป็น SL เลย
ตัวเค้าเองก็ทำแผนก 3D ทำแต่ 3D อย่างเดียว  หลังจากนัน เจ้าของเค้าส่งไปทำขั้นตอนอื่นที่ เยอรมัน ก่อนหน้านี้
เวลาเค้าเล่าเรื่องพวกนี้เราไม่ค่อยเข้าใจในงานของเค้าเลยนะ  แต่ว่าตอนนี้เข้าใจแล้วละ ....กว่าจะเข้าใจว่ามันคืออะไร
  4 ปีแล้วนะนี่  Embarrassed 

Uploaded with ImageShack.us
Uploaded with ImageShack.us
Pages: [1]   เลื่อนขึ้น แบ่งปันให้เพื่อนๆ

Jump to: